โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา สุวินทวงศ์ เข้าร่วมค่ายพัฒนาศักยภาพผู้เรียน
![](https://apdi.kbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/404374557_754890343344043_5482488479884961614_n-1024x575.jpg)
วันอังคารที่ 21 พฤศจิกายน 2566 นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา สุวินทวงศ์ เข้าร่วมค่ายพัฒนาศักยภาพผู้เรียน จัดโดยสถาบันพัฒนาบุคลากรการบิน เพื่อเป็นแรงบันดาลใจในการตัดสินใจเรื่องการศึกษาต่อในอนาคต มีกิจกรรมมากมายที่ช่วยสร้างแรงบันดาลใจและเป็นทางเลือกใหม่ ๆ ให้นักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรม